Presentasyon "Maglakad sa kagubatan para sa kalusugan" pagtatanghal para sa aralin (gitnang pangkat) sa paksa. Buod ng GCD sa senior group na may presentasyon sa paksa: Autumn Virtual walk through the autumn forest presentation

slide 1

Maglakad sa kagubatan. Bumuhos ang ulan sa daanan ng hardin. Ang mga patak sa mga sanga ay nakasabit na parang hikaw. Kung hinawakan mo ang isang birch, ito ay magigising At tatawa. Tawa ng luha. Lumakas ang ulan sa malawak na parang. Maging ang mga bulaklak ay nagulat sa isa't isa: Sa mga tasang dahon, sa bawat talim ng damo, Kaunting liwanag, isang pirasong pilak. (A. Yashin.)

slide 2

Layunin: Upang malaman kung paano bumuo at lutasin ang mga problema gamit ang materyal ng iba pang mga paksa. Subukang isipin na ang lahat ng mga halaman at hayop ay nawala sa ating buhay. Napakalungkot nito sa labas ng bintana! Walang nakagawian na mga poplar sa kalye, walang nettle na malapit sa bakod, nawala ang mga dandelion at plantain, hindi nakikita ang mga paru-paro at langgam, nawala ang mga pusa at aso ... Ngunit hindi ito ang pinakamasamang bagay. Ano ang mangyayari kung biglang walang mga bagay na hindi natin nakikita, ngunit kung wala ito ay hindi tayo mabubuhay - hangin, oxygen? Posible ba ang buhay nang walang halaman at hayop?

slide 3

Ilang taon lumalaki ang mga puno ng oak, pine at peras? Ang isang malaking lugar ng mundo ay sakop ng kagubatan. Maaari tayong magpahinga sa lilim ng mga puno, makalanghap ng sariwa, malinis, at oxygenated na hangin. Ang kagubatan ay nagbibigay ng pagkain sa tao. Ito ang bahay kung saan nakatira ang mga hayop at ibon. Protektahan at pangalagaan ang kagubatan. Ilang taon lumalaki ang mga puno ng oak, pine at peras kung ang mammoth tree na lumalaki sa Central America ay umabot sa edad na 2500 taon? Mammoth tree - 2500 taon - 100%; Oak - ? taon - 40%; Pine - 400 taon - ?%; peras - ? taon - 12%.

slide 4

Sino ang sumisira sa mga lamok at langaw sa kagubatan? Mga langaw - 25 km / h - ?%, Raven - 50 km / h - ?%, Swift - 100 km / h - 100%. Ang mga maagang umaga ng tag-araw sa kagubatan ay hindi pa mainit. Ang malamig na hamog ay kumikinang sa damuhan. Mabilis na matutuyo ng araw ang damo at magpapainit ng hangin. Dito sa clearing ay nakatayo ang isang kumakalat na libong taong gulang na oak. Napaka-beckoning ng kanyang anino. Umupo kami sa malambot na damo sa ilalim ng oak, ipinikit ang aming mga mata, inaasahan ang sarap ng lamig, at biglang may nakakainis na lamok. Narito ang unang langaw. Ang mga lamok at langaw ay mga carrier ng impeksyon. Ano sa palagay mo, sino ang sumisira sa mga lamok at langaw sa kagubatan? Ito ay mga ibon, palaka at gagamba. Upang makahabol sa isang langaw, ang ibon ay dapat bumuo ng isang bilis na mas malaki kaysa sa langaw. Paano nasusukat ang bilis ng isang langaw at ang bilis ng isang uwak bilang isang porsyento ng bilis ng isang matulin?

slide 5

Ang mga gagamba ang pangunahing pamatay ng langaw. Gaano katagal nabubuhay ang isang gagamba kung ang average na haba ng buhay nito ay 1.2% ng nabubuhay sa isang mammoth tree? Ang sapot ng gagamba ay napakanipis. Upang palibutan ang ekwador ng isang pakana, kailangan mo lamang ng 340 g, ngunit ito ay napakalakas, mas malakas kaysa sa isang bakal na sinulid na may parehong kapal.

slide 6

Sino ang pinakamalakas sa mundo? Timbang ng elepante - 5 tonelada - 100%; Ang dami ng kargada na dala niya sa isang pagkakataon -? t - 30%. Ang langgam ay maaaring magdala ng mga kargada hanggang sa 10 beses ng sarili nitong timbang. Ilang taon nabubuhay ang langgam kung 1% ang haba ng buhay nito sa mammoth tree?

Slide 7

Ang mga langgam ay mahusay na manggagawa! Nililinis ng mga langgam ang kagubatan ng mga labi. Nakatira sila bilang isang malaking pamilya sa isang anthill, na "lumalaki" kasama ng pamilya at palaging itinayo na may margin. Ngunit ang anthill mismo ay maliit lamang na nakikitang bahagi ng bahay ng langgam, karamihan sa mga ito ay nasa ilalim ng lupa, sa lalim na hanggang 20 m. May bentilasyon, imbakan, silid ng mga bata, at maging mga kusina. Ang bawat langgam ay gumaganap ng mahigpit na tinukoy na mga function sa anthill. May mga langgam - mga tagabuo, mga sundalo, mga yaya. May mga langgam pa nga - "live barrels", pinagmumulan ng pagkain na walang ginagawa at hindi man lang gumagalaw. Ang paboritong delicacy ng mga langgam ay ang mga buto ng iba't ibang mga puno at damo, na kinokolekta nila hanggang sa kalagitnaan ng tag-araw. Limampung libong buto ng isang ordinaryong aspen ay tumitimbang lamang ng 4 g (kumpara sa bigat ng langgam mismo, siyempre, napakabigat). Paano ito maipapahayag bilang isang porsyento?

Slide 8

Aling halaman ang nabubuhay nang mas matagal at ilang taon? Ang mga blueberry at lingonberry ay lumalaki sa tabi ng oak. Ang mga berry ng cowberry ay mahinog lamang sa pagtatapos ng tag-araw at gugustuhin mong kunin at kainin ang mga ito, ngunit ang mga blueberry ay hinog na. Inaabot ng kamay ang bush. Gusto kong mamulot ng isang buong sanga ng mga sanga at iuwi. Ngunit huminto tayo at isipin, sulit ba ito? 5% ng mga lingonberry ay 15 taong gulang, at 7% ng mga blueberry ay 21 taong gulang. Cowberry: Average na tagal - ? taon - 100%; 15 taon - 5%; 15/5*100 = 300 taon. Blueberries: Average na tagal - ? taon - 100%; 21 taong gulang - 7%; 21/7 *100 = 300 taon.

Buod ng GCD sa senior group sa paksa: "Isang lakad sa kagubatan ng taglagas"

Ang materyal na ito ay magiging kapaki-pakinabang sa mga tagapagturo kapag nagsasagawa ng mga klase sa mas matandang grupo. Ito ay ginanap kasama ang mga mag-aaral bilang bahagi ng thematic week na "Golden Autumn".

Synopsis ng direktang aktibidad na pang-edukasyon "Isang paglalakad sa kagubatan ng taglagas" sa senior group

Pinagsama at na-host ni: Aksenova Tatyana Anatolyevna, tagapagturo ng 1st qualification category ng municipal budgetary preschool educational institution kindergarten ng isang pangkalahatang uri ng pag-unlad No. 95 "Rostochek", Volzhsky, Volgograd Region
Nilalaman ng programa: Upang mapalawak ang mga ideya ng mga bata tungkol sa pagkakaiba-iba ng mundo ng halaman. Upang bumuo ng mga ideya na para sa isang tao ang isang ekolohikal na malinis na kapaligiran ay isang salik ng kalusugan. Upang magbigay ng kaalaman tungkol sa pagkakaiba-iba ng mga species ng kagubatan: deciduous, coniferous, mixed. Matutong pangalanan ang mga natatanging katangian ng mga puno at shrubs. Bumuo ng paggalang sa kalikasan. Upang ma-systematize ang kaalaman tungkol sa mga pakinabang ng kagubatan sa buhay ng mga tao at hayop, tungkol sa tamang pag-uugali sa kagubatan.
Panimulang gawain. Pag-uusap, pagbabasa ng mga gawa ng sining tungkol sa kalikasan. Mga larong didactic. Paglutas ng mga bugtong. Pag-uusap tungkol sa mga patakaran ng pag-uugali sa kagubatan. Pag-aaral ng pisikal na edukasyon minuto "Ang aming kagubatan ay napakabuti!".
Materyal at kagamitan: kuwaderno; media projector; mga slide na naglalarawan ng mga kagubatan, nangungulag at koniperus na mga puno, shrubs, mushroom, berries at mala-damo na halaman; plano ng landas

Pag-unlad ng GCD:
Isang audio recording ng mga tunog ng kagubatan. Ang guro ay gumagawa ng isang bugtong:
Ang bahay ay bukas sa lahat ng panig.
Natatakpan ito ng inukit na bubong.
Halika sa berdeng bahay -
Makakakita ka ng mga himala dito. (Mga Bata: Forest)

tagapag-alaga: Tama, ngayon ay tatandaan natin ang lahat ng ating nalalaman tungkol sa kaharian ng kagubatan. Bakit kailangan ng isang tao ang kagubatan? (mga sagot ng mga bata)
Itinuon ng guro ang pansin sa screen ng media projector, na naglalarawan ng kagubatan. Sums up.: “Nakasama ka namin sa gubat. Ang magiliw at mapagmahal na kagubatan ay tinatanggap ang lahat sa nasasakupan nito: pinoprotektahan nito mula sa nakakapasong sinag ng araw, nagbubunyag ng maraming misteryo, tinatrato ang mga regalo sa kagubatan. Ang kagubatan ay tirahan ng maraming mga hayop sa kagubatan at ibon. Ito ang kanilang tahanan, kung saan sila nagpaparami, naghahanap ng pagkain at proteksyon. Ang kagubatan ay tunay na kaibigan ng tao. Ang paglalakad sa kagubatan ay napakahalaga para sa kalusugan ng mga tao. Ang kagubatan ay tahanan ng mga hayop at halaman. Ang kagubatan ay kaibigan ng isang magsasaka. Ang kagubatan ay ang dekorasyon ng planeta!

Iginuhit niya ang atensyon ng mga bata sa katotohanan na sa tuod ay namamalagi ang isang liham na hinarap sa kanila mula sa matandang lalaki na si Lesovichka.
Pagbasa ng liham nang malakas:
“Mahal na mga nakatatanda! Ang matandang Lesovichok ay sumusulat sa iyo. Nakatira ako sa kagubatan at matutuwa ako kung bibisitahin mo ako. Mahal na mahal ko ang kagubatan at lagi akong natutuwa na makakita ng mga bisita! Taos-puso, matandang lalaki Lesovichok.
Inaanyayahan ang mga bata na alalahanin ang mga alituntunin ng pag-uugali sa kagubatan at maglakad-lakad.Tagapagturo: Mayroon akong mga espesyal na karakter. Magpapakita ako ng mga card na may mga palatandaan, at sasabihin mo sa akin kung paano kumilos sa kagubatan.
- Hindi ka maaaring gumawa ng ingay sa kagubatan.
- Hindi ka maaaring magkalat sa kagubatan.
- Hindi ka maaaring gumawa ng apoy.
- Huwag sirain ang mga pugad ng ibon.
- Huwag bunutin ang mga halaman.
- Huwag putulin ang mga sanga ng puno.
- Sa kagubatan, kailangan mong maglakad sa mga landas, tumingin sa ilalim ng iyong mga paa.

Bata 1:
Kung pumunta ka sa kagubatan upang maglakad, lumanghap ng sariwang hangin,
Tumakbo, tumalon at maglaro, Isipin mo lang, huwag kalimutan
na hindi ka makakagawa ng ingay sa kagubatan. kumanta pa ng napakalakas!
matatakot ang maliliit na hayop, tatakbo sila palayo sa gilid ng kagubatan.
huwag sirain ang mga sanga ng spruce. at mas madalas tandaan:
Bata 2:
Linisin ang basura mula sa damo! hindi na kailangang mamitas ng mga bulaklak!
huwag bumaril mula sa isang tirador, hindi ka naparito upang pumatay!
hayaang lumipad ang mga paru-paro, Aba, sino ang kanilang pinakikialaman?
hindi na kailangang hulihin ang lahat, Ipadyak, palakpakan, hampasin ng patpat.
Panauhin ka lang sa kagubatan. Narito ang may-ari ay spruce at elk.
Alagaan ang kanilang kapayapaan, Pagkatapos ng lahat, hindi natin sila kaaway!

Tagapagturo: Guys, ngayon ipinapanukala kong maglakad-lakad sa kagubatan. - Magsuot ng mga jacket, sombrero na may earflaps. - Ano? (Wala kaming mga down jacket, maiinit na sumbrero.). - Bakit? (Mainit). - Ano ang dapat nating isuot? (Mga jacket, niniting na sumbrero). - Anong damit? (Autumn). - Mula sa sapatos? (Goma na bota, sneaker). - At bota, para sa anong panahon? (Para sa taglamig). Teka, anong suot mo? (Oo). Ano ang pinakamahusay na paraan upang makapasok sa kagubatan? (May talakayan tungkol sa problema. Nakarating kami sa konklusyon na ang bisikleta ay ang pinakamahusay na transportasyon para sa paglalakad, dahil ito ay tahimik, hindi nagpaparumi sa hangin, at madaling maglibot sa mga hadlang.) Nakaupo kami sa mga bisikleta . (Ginagaya ng mga bata ang mga galaw ng pagbibisikleta). Ang isang larawan ng kagubatan ay naka-project sa screen. Ang guro ay nagbabasa:
Napakaganda ng ating kagubatan!
Hindi ka makakahanap ng mas magandang kagubatan!
May mga bagay tayong gagawin sa kagubatan,
Wala kaming kagubatan.
Poprotektahan natin ang kagubatan at tutulungan ang lahat,
Ang parehong mga hayop at ibon ay mangangailangan ng tulong.
Lumaki ka para sa kagalakan ng mga tao
Makikipagkaibigan kami sa iyo
Magandang kagubatan, malakas na kagubatan,
Puno ng mga fairy tale at kababalaghan!

Tagapagturo: Pansinin kung gaano kaganda at katahimikan ang kagubatan. Maglakad tayo sa mga landas. Una, pumunta tayo sa ating mga mata sa asul na landas, pagkatapos ay kasama ang pula, lumiko at sumama sa berde.


Tinanong niya kung ano ang pangalan ng kagubatan kung saan tumutubo ang mga birch, maple, oak, abo ng bundok? Ibigay ang buod ng mga tugon ng mga bata:"Ang ganitong kagubatan ay tinatawag na deciduous dahil ang mga nangungulag na puno at shrubs ay tumutubo dito."
Mga nangungulag na puno sa screen ng media projector.
Itatanong ng guro kung ano ang iba pang uri ng punong alam ng mga bata. Ibigay ang buod ng mga tugon ng mga bata:
"Ang mga puno ng coniferous ay pine, cedar, spruce, fir at iba pa. Ang ganitong kagubatan ay tinatawag na coniferous.
Mga puno ng koniperus sa screen ng isang media projector.
Tanong ng guro:
"Ano ang pangalan ng kagubatan kung saan tumutubo ang mga nangungulag at koniperong puno? Anong kagubatan ang nilalakaran natin? Ang mga deciduous at coniferous na mga puno ay lumalaki sa isang halo-halong kagubatan, naglalakad kami sa isang halo-halong kagubatan. Pinangunahan ng guro ang mga bata na maunawaan na sa pamamagitan ng pagpapanatiling malinis at maayos ang kagubatan, nakakatulong tayo sa mga halaman at hayop.
Ang isang larawan ng magkahalong kagubatan ay naka-project sa screen.
Tagapagturo:
Ang paglalakad sa kagubatan ay lubhang kapaki-pakinabang para sa kalusugan. Maglakad lakad tayo sa field.

Fizkultminutka.
Kukuha kami ng mga basket
Pumunta tayo sa kagubatan para sa mga berry. (Ang mga bata ay naglalakad nang paikot-ikot.)
Isa dalawa tatlo apat lima,
Maghanap tayo ng mga berry. (Sila ay huminto, nagsagawa ng "spring", pumalakpak ng kanilang mga kamay.)
Takbo tayo sa daan (Tumakbo ng mga bilog.)
Tumalon tayo sa mga puddles. (Tumalon sa dalawang paa.)
Tumingin kami sa ilalim ng mga dahon (Umupo sila.)
Magtipon ng mga berry para sa hapunan: (Gayahin ang pagpili ng mga berry.)
Blackberry at raspberry,
Blueberries at viburnum. (Naglalakad sila sa pwesto.)
Mga kumpol ng hinog na lingonberry
At ilang strawberry. (Isagawa ang "spring", ipakpak ang kanilang mga kamay.)

Mga palumpong sa screen ng media projector.
Tanong ng guro:
Paano naiiba ang mga puno sa mga palumpong? Totoo na ang isang puno ay may isang puno ng kahoy mula sa ugat, at ang isang palumpong ay may ilang medyo manipis na mga tangkay - mga tangkay. Anong mga palumpong ang alam mo? Sabihin sa amin ang tungkol sa mga palumpong - hawthorn, blackberry, sea buckthorn, lilac, wild rose at iba pa. (Mga sagot ng mga bata.) Ang mga raspberry at currant ay mga palumpong din. Lumalaki sila pareho sa kagubatan at sa bansa. Ang mga prutas (berries) ng mga palumpong na ito ay napakasarap at malusog. Ano ang iba pang mga berry na lumalaki sa kagubatan? (Strawberries, blueberries, blueberries, lingonberries.)

Tanong ng guro: Ano ang iba pang mga halaman sa kagubatan? Tama, kabute. Ang mga mushroom ay nakakain at hindi nakakain. Ang mga mushroom pickers ay maingat na pinutol ang mga ito gamit ang isang kutsilyo upang hindi makapinsala sa ugat (mycelium). Pagkatapos ay tutubo ang mga kabute sa lugar na ito. Ang mga kabute ay kumakain sa mga tao at mga naninirahan sa kagubatan. Lalo na mahilig sa squirrel mushroom. Pinatuyo pa niya ang mga ito para sa taglamig at inilalagay ang mga ito sa isang guwang."
May mga berry at mushroom sa screen ng media projector.
Tanong ng guro:
Ano ang iba pang mga halaman sa kagubatan? (Mga sagot ng mga bata.) Sa mala-damo na halaman, dandelion, plantain, bluebell, ang mga tangkay ay malambot, makatas. Maraming magagandang halamang mala-damo sa kagubatan na namumulaklak nang napakaganda!"
Mga halamang damo sa screen ng isang media projector.
Iginuhit ng guro ang atensyon ng mga bata na mayroong muli ng isang liham mula sa matandang lalaki na si Lesovichok sa tuod, at binasa ito:
"Guys! Kung gaano mo ako nalulugod - sinusunod mo ang lahat ng mga patakaran ng pag-uugali sa kagubatan. Gusto kong bigyan ka ng mga larawan ng mga halaman sa kagubatan. Iminumungkahi kong kulayan ang lahat ng mga halaman at, kasama ang mga may sapat na gulang, iguhit ang aklat na "Plants of the Forest". Tutulungan ka ng aklat na ito na mas makilala ang kahanga-hangang mundo ng kalikasan. At lagi kong inaabangan ang iyong pagbisita. Ang paglalakad sa kagubatan ay lubhang kapaki-pakinabang para sa mga bata at matatanda! Lahat ng pinakamahusay! Taos-puso, matandang lalaki Lesovichok.
Inaanyayahan ng guro ang mga bata na kulayan ang mga larawan ng mga halaman sa kanilang libreng oras at gumawa ng collage na "Autumn Forest".

Upang gamitin ang preview ng mga presentasyon, lumikha ng Google account (account) at mag-sign in: https://accounts.google.com


Mga slide caption:

Isang paglalakad sa kagubatan Isinagawa ng isang guro ng 1st na kategorya ng MDOU "Kindergarten ng isang pinagsamang uri No. 54", Saratov Dementieva Valentina Vladimirovna.

Mga tuntunin ng pag-uugali sa kagubatan

Ang puno ng kahoy ay nagiging puti, ang takip ay nagiging berde. Nakatayo sa puting damit, nakalawit na hikaw. Naglalagay ako ng mga orange na kuwintas sa taglagas Na may bahagyang mapait, ngunit kaaya-ayang lasa. Sa taglamig magagawa nilang mag-enjoy, bullfinch, pichuga, jay at titmouse.

Siya ay nasa kagubatan, tulad ng isang bayani - lahat ay napakalaki - pataas at pababa! Ang dahon ay maganda, inukit, berde sa tag-araw at tagsibol. Natutuwa ang higanteng taglagas na isuot ang kanyang kayumangging damit. Mula sa mga sanga, na parang para sa mga trick, siya ay mag-sketch ng mga acorn. Sa mainit na tag-araw ito ay berde, na may malago at makulimlim na korona. Sa taglagas ito ay dilaw, pula o orange - maganda! Mamaya, ang mga dahon, tulad ng guwantes, siya ay bumaba sa kaguluhan. Anyway, ano ang pangalan niya? nahulaan? Ito ay ... (maple).

Nangungulag na kagubatan Kumusta, kagubatan, masukal na kagubatan, Puno ng mga fairy tale at kababalaghan! Ano ang sinasabi mo tungkol sa mga dahon Sa isang madilim, mabagyo na gabi? Ano ang ibinubulong mo sa madaling araw, Nababalot ng hamog na parang pilak? Sino ang nagtatago sa iyong ilang? Anong klaseng hayop? Anong ibon? Buksan ang lahat, huwag itago: Kita mo - kami ay sa amin!

Norway spruce - mapagmataas mula sa malayo, at malapit - isang maaliwalas na bahay ... Dito tayo maghihintay sa ulan. Y. Nasimovich Ang mga pino ay gustong tumubo hanggang langit, Nais nilang walisin ang langit ng kanilang mga sanga, Upang ang panahon ay maging maaliwalas sa taon. Tokmakova I.

Koniperus na kagubatan Sa koniperus na kagubatan, kung saan ang kapayapaan at lamig, ang mga Pine at firs ay nakatayo sa hanay. Hindi nila kailangan ng pagpapalit ng damit, Nanabik silang tumingin sa seremonya ng tagsibol. Ang mga mahigpit na birhen ay yumuko sa hangin ng taglamig sa sinag ng katahimikan. Ang mga payat na puno ay halos hindi maaantig ng mga nakakakilabot na trills ng mga mensahero ng tagsibol.

Pinaghalong kagubatan Kaya't ang mga birch ay kumapit sa mga pines, Pinupit nila ang kanilang mga tirintas na may lumot, Ah, magagandang hikaw - Nagising sila sa mga pine - pag-ibig! Marahan silang kumapit Sa kagandahang esmeralda, At malambot na tango, Iyuko ang kanilang mga ulo sa mga dahon.

Fizminutka "Naglalakad sa kagubatan" Magpapahinga tayo ng kaunti, (Tumayo, magkadikit ang mga binti, mga kamay) Bumangon tayo, huminga ng malalim. (sa gilid - pataas - inhale, lower down - exhale) Naglakad ang mga bata sa kagubatan, (Naglalakad sa lugar,) Pinagmasdan nila ang kalikasan. (Ulo ay liliko sa kaliwa-kanan) Sila ay tumingala sa araw (Tumayo sa mga daliri ng paa, magkahawak sa mga gilid) At ang kanilang mga sinag ay uminit. (Tumayo at tumingala.) Mayroon tayong mga himala sa mundo (Maupo, kamay sa iyong sinturon.) Ang mga bata ay naging duwende. And then everyone stood up together (Stand on tiptoes, hands on the belt,) Naging mga higante kami. (Tumawid nang tuwid, iunat.) Lumipad ang mga paru-paro, (Tumatakbo sa puwesto, maayos na winawagayway ang kanyang mga braso.) Ikinaway nila ang kanilang mga pakpak. Sabay kaming pumalakpak, (clap hands,) stomp our feet. (Stomps are in place.) Naglakad-lakad kami ng maayos (Umupo ang mga bata sa kani-kanilang pwesto) At medyo napagod kami. (At makinig sa pag-awit ng mga ibon.)

Shrubs Ang pangunahing pagkakaiba sa pagitan ng isang palumpong at isang puno ay ang isang palumpong ay walang natatanging pangunahing tangkay (trunk). Sa bush, kaagad mula sa ugat, maraming manipis na mga putot ang umaalis, na bumubuo ng isang bush. Sa pamamagitan ng napaka-katangiang tampok na ito, ang isa ay palaging madaling makilala ang isang palumpong mula sa isang puno.

halamang mala-damo

Mushrooms Borovik Sa kagubatan ng taglagas upang manghuli Gamit ang isang kahon, nagmamadali ang isang tagakuha ng kabute. Tagapili ng kabute upang mahanap ang pangangaso Malaking malinis ... (boletus). Lumipad agaric Tingnan kung gaano kahusay! Pulang sumbrero na may polka dots, Lace collar - Hindi na siya bago sa kagubatan!

Fizminutka "Para sa mga raspberry". Pumunta tayo sa kagubatan para sa mga raspberry, pumunta tayo sa kagubatan. (Nangunguna ang mga bata sa isang bilog na sayaw, magkahawak-kamay) Mamimitas tayo ng mga hinog na berry, mamumulot tayo. (naglalakad sila ng pabilog, yumuyuko, na parang namimitas ng mga berry) Mataas na ang araw, (tumayo silang nakaharap sa isang bilog, iunat ang kanilang mga braso) At may isang daanan sa kagubatan. (nakayuko sila at sinubukang abutin ang sahig) My sweet you, (naglalakad sila ng pabilog, magkahawak ang kamay) Raspberry.


Sa paksa: mga pag-unlad ng pamamaraan, mga pagtatanghal at mga tala

Pag-uusap sa mga bata ng senior na edad ng preschool sa larangan ng edukasyon "Kaalaman" "Ano ang lumalaki sa kagubatan?" Sino ang tumutubo sa kagubatan?

Layunin: Upang linawin ang ideya ng kagubatan bilang isang komunidad kung saan nakatira ang mga halaman (mga puno, palumpong, halamang gamot, kabute) at mga hayop (hayop, ibon, insekto, amphibian). Matutong magtatag ng mga pinakasimpleng dahilan...

Isang pag-uusap tungkol sa kagubatan at mga patakaran ng pag-uugali sa kagubatan

Materyal tungkol sa mga naninirahan sa kagubatan: mga puno, insekto, ibon, hayop, mushroom, berries na lumalaki sa kagubatan at pag-aalaga sa kanila, tungkol sa mga patakaran ng pag-uugali sa kagubatan ....

Upang gamitin ang preview ng mga presentasyon, lumikha ng Google account (account) at mag-sign in: https://accounts.google.com


Mga slide caption:

"Maglakad sa Winter Forest" GURIKOVA NADEZHDA VLADIMIROVNA guro MBDOU "Kindergarten No. 9" Yashkino village Aralin - isang bilog na gumagamit ng mga simulator sa gitnang grupo

LAYUNIN - pagpapabuti ng mga pisikal na katangian ng bata: tibay, liksi, kakayahang tumalon, bilis, lakas batay sa nakuha na mga kasanayan sa motor. Kagamitan: gymnastic sticks 3 pcs. malaki, mga bakas ng paa, mga laruang ardilya, oso, soro, parkupino, liyebre, mga kagamitan sa pag-eehersisyo ng mga bata: trampolin, gilingang pinepedalan, exercise bike, bunny mask, maliliit na Christmas tree, snowballs, banig. Mga Layunin: Upang mapataas ang aktibidad ng motor ng mga bata, gamit ang mga simulator at hindi karaniwang kagamitan, pag-iwas sa flat feet, at postural disorder. Ayusin ang marka sa 5. Pagpapabuti ng mga tagapagpahiwatig ng pisikal na pag-unlad ng mga bata.

MAGBIHIS NG MAINIT AT BUMANGON KA SA AKIN

Upang pumunta sa kagubatan ngayon. Sundin mo ang susunod na hakbang. Nasa tamang landas tayo.

Para mas mabilis tayo. Dapat nating malagpasan ang mga hadlang. Pinapalakas namin ang aming mga binti, naglalakad kami kasama ang mga troso

Para maging matatag tayo. Ito ay kinakailangan para sa lahat na tumayo sa isang bilog. Simulan ang ehersisyo. Gaano karaming mga hayop ang naroroon upang malaman.

On the way may bump kami. Tatalunin natin ito. Ibaluktot ang iyong mga binti sa ilalim mo, palakasin ang iyong mga binti. Magsimulang tumalon nang mas mataas. Bilangin hanggang 5 ngayon at tumalon.

May bisikleta sa kagubatan, Para sa mga hayop ng mga atleta. Magmadali at umupo dito Panatilihing tuwid ang iyong likod at pedal. Palakasin mo ang iyong puso.

Pambihirang landas, tatahakin mo ito ngayon. Panoorin ang iyong paghinga, huminga gamit ang iyong ilong. Pumunta sa trail. At pagkatapos, tumakbo, tumakbo, ano ang nakikita mo sa unahan?

Naglakad kami sa kagubatan. Nakita namin ang isang soro, isang lobo, isang oso, at mga squirrel, at siyempre isang liyebre.

Ngayon gumawa ng mga snowball. At sinaktan ang isa't isa.

NAGLALAKAD ANG MGA BATA SA KAGUBATAN, NANGHIHINGA ANG Sariwang hangin AT NAGLALARO.

Naku, pagod na tayo sa track, Magpahinga tayo ng konti. Humiga tayo sa likod mga kaibigan, Oras na para gumuhit. Dahan-dahang gumuhit gamit ang paa. Christmas tree, araw at mga hayop.

Ngayon ay nakangiti ang lahat. Nag-unat at nagising

Paalam, paalam sa lahat!!!


Sa paksa: mga pag-unlad ng pamamaraan, mga pagtatanghal at mga tala

"Ang mamuhay ng malusog ay ang mamuhay na malusog!" Theatrical performance ng may-akda sa taludtod para sa "Araw ng Kalusugan"

Buod ng mga direktang aktibidad na pang-edukasyon (lugar na pang-edukasyon "Kalusugan") para sa mga bata sa edad ng middle preschool "Malusog, lahat ay mahusay!"

Ang aralin ay nag-aambag sa pagbuo ng isang malay-tao na saloobin sa isang malusog na pamumuhay, sa pamamagitan ng mga teknolohiyang nagliligtas sa kalusugan, mga di-tradisyonal na pamamaraan at masining na pagpapahayag....

Pagbubuo ng kulturang pangkalusugan ng mga matatandang preschooler sa proseso ng pagpapatupad ng proyektong pang-edukasyon na "Healthy - to live healthy!"

"Ang sakit ay mas madaling pigilan kaysa pagalingin" - ang ginintuang tuntunin ng gamot na ito ay may espesyal na kahulugan pagdating sa masamang gawi ng mga kabataan (tabako...

Ang proyekto ay pangmatagalan, na idinisenyo para sa akademikong taon (mula Marso hanggang Mayo) at naglalayon sa mga guro sa preschool. Sa takbo ng proyekto, lilinawin ng mga guro ang mga legal na dokumento sa problema ng pangangalaga...